Thánh địa Klaxx_x1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thánh địa Klaxx_x1

Địa bàn hoạt động của thần dân X1

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Giúp các bạn giải đáp các bài tập thêm mà thầy ra trên trường nỳ^^

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
koway_kopha_kophai_lanhok

Birthday : 26/12/1994

Giúp các bạn giải đáp các bài tập thêm mà thầy ra trên trường nỳ^^ Empty
Bài gửiTiêu đề: Giúp các bạn giải đáp các bài tập thêm mà thầy ra trên trường nỳ^^   Giúp các bạn giải đáp các bài tập thêm mà thầy ra trên trường nỳ^^ EmptyFri Nov 06, 2009 5:05 pm

Bây giờ, sau mỗi buổi học thì thầy Hào thường ra bài tập trong sách hay là bài tập thêm về nhà. Vậy nếu có bạn nào "bí" bài nào thì cứ post lên đây. Mình & những bạn khác sẽ vận dụng hết kiến thức để giúp các bạn giải đáp. Tất nhiên cách giải của mình chưa chắc đã hay nên các bạn có thể góp ý thêm cho mình nhé !! Mình sẽ chờ các bài toán mà các bạn thắc mắc

daodac daodac daodac daodac
Frank_Lampard

Frank_Lampard

Birthday : 15/10/1995

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp các bạn giải đáp các bài tập thêm mà thầy ra trên trường nỳ^^   Giúp các bạn giải đáp các bài tập thêm mà thầy ra trên trường nỳ^^ EmptyFri Nov 06, 2009 5:12 pm

ok good.
Gorse1995

Gorse1995

Birthday : 16/04/1995

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp các bạn giải đáp các bài tập thêm mà thầy ra trên trường nỳ^^   Giúp các bạn giải đáp các bài tập thêm mà thầy ra trên trường nỳ^^ EmptySat Nov 07, 2009 12:37 pm

Ok tuyệt đó :D Ta ủng hộ tại vì ta yếu Toán :D
https://facebook.com/gorse1995

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp các bạn giải đáp các bài tập thêm mà thầy ra trên trường nỳ^^   Giúp các bạn giải đáp các bài tập thêm mà thầy ra trên trường nỳ^^ EmptySat Nov 07, 2009 12:54 pm

có bài nào khó thì cứ post lên đây , ta sẽ cố gắng giải đáp dùm cho
==>>> Vì một kết quả môn toán tốt nhất cho mọi người

uadap uadap uadap uadap uadap uadap

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp các bạn giải đáp các bài tập thêm mà thầy ra trên trường nỳ^^   Giúp các bạn giải đáp các bài tập thêm mà thầy ra trên trường nỳ^^ EmptySat Nov 07, 2009 3:31 pm

sau đây mình xin đưa ra một phương pháp về giải toán chứng minh đại số dựa trên thực nghiệm của mình. Còn về phương pháp c/m hình học thì mình chưa tìm ra đc. Tuy nhiên phương pháp này chưa phải là hay vì thế mình mong các bạn góp ý thêm .
Sau đây là phương pháp của riêng mình: 2 yếu tố đc quan tâm hàng đầu trong giải toán c/m đại số là : giả thiết và đpcm . Đầu tiên, các bạn phải xem xét các giả thiết mà đề ra có liên quan gì với nhau hay ko để rồi từ giả thiết các bạn hãy liệt kê ra những gì mới mà mình tìm đc từ giả thiết đề bài. Sau đó các bạn lấy đpcm suy ngược trở lại và đến khi đpcm đc bạn biến đổi 1 cách hợp lý và bạn thấy thoả mãn gt thì bài toán đã đc giải quyết xong rùi. ^^
Lưu ý: Các bạn ko nên suy từ gt để cho ra đpcm vì điều đó rất là khó. Nếu ai mà suy đc từ gt mà ra đc đpcm thì chắc là siêu đẳng rồi. Vì những nhà "bác học toán" trong trường ta như thầy Hào, thầy Mô, thầy Tran Thanh v.v.v. chưa chắc đã có thể giải đc bài toán cm đại số mà lấy từ giả thiết suy ra đpcm. Các thầy đa số là thường
lấy đpcm mà suy ngược trở lại để cho ra cái phù hợp với gt. Nhưng còn tuỳ thuộc vào
đầu óc suy luận của các bạn nữa. Nếu ai có cảm nhận nhạy bén về toán thì giải toán theo phương pháp mà mình cho là "siêu đẳng" là chuyện bt.

Mình mong rằng phương pháp của mình đưa ra sẽ giúp cho các về sau ^^

hattoc hattoc hattoc hattoc hattoc hattoc hattoc hattoc
shinichi_172 ¶€' ╫Î
Moderator
shinichi_172 ¶€' ╫Î

Birthday : 17/02/1995

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp các bạn giải đáp các bài tập thêm mà thầy ra trên trường nỳ^^   Giúp các bạn giải đáp các bài tập thêm mà thầy ra trên trường nỳ^^ EmptySun Nov 08, 2009 8:36 pm

hic ham mo mi qua di DI~ oi hattoc , ta cung dung lam mot cai ben ly roi ma so pai` kho' we' lum` hem nui~ kaka phachlac nua rua thui cho ban nao co pai` ly' hay toan' ... hay thi cu post len cho moi nguoi cung xem cung` lam hen bachoc
http://360.yahoo.com/shinichi_172

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp các bạn giải đáp các bài tập thêm mà thầy ra trên trường nỳ^^   Giúp các bạn giải đáp các bài tập thêm mà thầy ra trên trường nỳ^^ EmptyMon Nov 09, 2009 5:40 pm

kaka có mi giúp thì vẹn toàn cả 2 môn Toán vs Lý đó Vik nongchay nongchay nongchay nongchay nongchay nongchay nongchay nongchay nongchay
so_in_love

so_in_love

Birthday : 19/10/1995

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp các bạn giải đáp các bài tập thêm mà thầy ra trên trường nỳ^^   Giúp các bạn giải đáp các bài tập thêm mà thầy ra trên trường nỳ^^ EmptyWed Nov 11, 2009 9:19 pm

post di coi na`
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Giúp các bạn giải đáp các bài tập thêm mà thầy ra trên trường nỳ^^   Giúp các bạn giải đáp các bài tập thêm mà thầy ra trên trường nỳ^^ Empty

Giúp các bạn giải đáp các bài tập thêm mà thầy ra trên trường nỳ^^
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Cuộc chiến khốc liệt giữa Sony- Nintendo trên thị trường game hiện tại
» Thách thức các nhà suy luận... Dzô giải mấy câu đố độc chiu đi
» Những đổi thay của Delphi 2009